Jump to content
Sign in to follow this  
CMนางฟ้า

Arca 2 Guide Book แนะนำเริ่มต้น

Recommended Posts

Arca 2 Guide Book แนะนำเริ่มต้น

สวัสดีจ้าวันนี้เราจะมาแนะนำเซิฟเวอร์  Arca 2 กันหน่อยนะคะ

ก่อนอื่นขอกล่าวแนะนำเซิฟเวอร์นะคะ เซิฟเวอร์นี้เป็นเซิฟเวอร์ที่ 2 ของเรานะคะ สำหรับตัวเซิฟนี้ เป็นตัวเซิฟเวอร์ IGCN Season 15 ซึ่ง ก็ไม่ใช่เซิฟที่สมบูรณ์แบบหรือถูกต้อง 100% นะคะ อาจจะมีบางอย่างบัคบ้าง หากทางเราแก้ไขได้ก็จะแก้ไขให้ค่ะ บางอย่างก็ต้องอาจรอ IGCN แก้ไข

สิ่งที่เปลี่ยนไปจากเซิฟเวอร์ 1  เซิฟเวอร์ 1 ของเราให้บริการมาตั้งแต่ SS12 ซึ่งรายการดรอป Item ต่างๆ ของเรามาจนถึงปัจจุบันยังใช้ระบบเก่า ซึ่งอาจทำให้กดบัฟไอเทมดรอปแล้วไม่เห็นผล ซึ่ง IGCN ออกแบบเครื่องมือสำหรับการสร้างรายการ Item Drop สำหรับเซิฟเวอร์ตัวใหม่เมื่อไม่นานมานี้ เพราะฉะนั้นรายการดรอปไอเทมต่างๆ ของเซิฟเวอร์นี้จึงถูกสร้างขึ้นมาใหม่ทั้งหมด อาจมีรายการขาดตกบกพร่องยังไงก็สามารถแจ้งเข้ามาเพื่อทำการแก้ไขให้ได้จ้า สำหรับรายการดรอปและมอนสเตอร์ต่างๆสามารถดูได้ที่ Monster Map ได้ทดลองกดบัฟดรอปต่างๆ ซึ่งเห็นผลชัดเจนว่าดรอปมากขึ้น มีผลแค่ ไอเทมจากมอนสเตอร์ทั่วไป ไม่มีผลกับมอนสเตอร์กิจกรรม และบอส

ปัญหาต่างๆเราจะทำการแก้ไขให้เร็วที่สุดนะคะ บางอย่างสามารถแก้ไขได้ทันที บางอย่างต้องปิดเซิฟเวอร์แก้ไข ก็ต้องขออภัยผู้เล่นล่วงหน้าด้วยจ้า

แม้เซิฟเวอร์เราอาจไม่ใช่เซิฟเวอร์ที่ดีที่สุดแต่เราจะพยามขึ้นจ้า

กล่าวมาซะเยอะเลย เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าค่ะ

ย้ำอีกรอบนึงนะคะ เซิฟนี้ Exp x60 ที่เลเวลธรรมดา Master x80 และ Class4 x100 ปาร์ตี้ 4 คนขึ้นไปเห็นผลแน่นอนว่าไวกว่าเลเวลคนเดียว 5 คนยิ่งเห็นผลจ้า

สามารถดูวิธีการใช้ปาร์ตี้ เข้าร่วมปาร์ตี้ได้ที่นี่จ้า Matching Party

• เมื่อสร้างตัวจะมีรายการไอเทมให้ดังนี้ค่ะ
    • Pentagram Box Begin โยนลงพื้นแล้วจะได้ ม้วนและ เม็ดธาตุ ให้ผู้เล่น ใส่ม้วนได้เลย แต่เม็ดแนะนำให้ขาย NPC จ้า จะได้เงินประมาณ 700000zen เอาไว้ใช้ในการเก็บเวลช่วงต้น
      • ภาพ.png แนะนำให้ใส่ตัวไว้
      • ภาพ.pngแนะนำให้ขายร้าน
    • Small Wing Box คลิกขวาเพื่อเปิด ก็จะได้ปีก Small Wing 7 วัน ตรงอาชีพ ( อาชีพเม จะสุ่มระหว่างปีก วิ และ ไนท์ ) หากไม่ต้องการปีกให้เอากล่องนีร้โยนขายร้านห้ามเปิดเด็ดขาดมิเช่นนั้นจะต้องรอทีมงานลบให้
    • บัฟเก็บเลเวลเริ่มต้น 3 วัน
      • Seal of Wealth
      • Seal of Healing
      • Seal of Ascension
      • บัฟทั้ง 3 รายการนี้ Seal of Healing  จะมีผลเมื่อใช้คู่กับ Seal of Wealth ดังนั้นเมื่อเปลี่ยน Class3 แล้ว จะต้องใช้ Master Seal of Wealth ถึงจะเห็นผล
        ( แก้ไขจากเดิมบอกว่าเห็นผลทั้ง 3 บัฟเมื่อเปลี่ยนมาสเตอร์ ทดสอบใหม่แล้วไม่เห็นผลจ้า เห็นผลแค่ Seal of Healing ต้องใช้คู่กับ Master Seal of Wealth )
    • เมื่อเก็บเลเวลไปซักระยะนึง ซักเลเวลประมาณ 70 สามารถไปกดรับไอเทมโค้ด ชุด ประจำอาชีพต่างๆได้ที่หน้าระบบสมาชิก โดยเมื่อกดรับแล้วไอเทมจะเข้าช่อง K ถ้าออนไลน์อยู่ให้กดเลือกตัวละครใหม่ 1 รอบ ช่อง K ก็จะมีไอเทม ส่งไปให้จ้า (สามารถกดรับได้ทันที แต่ไม่แนะนำเพราะว่าจะเปลืองช่องเก็บของ เลเวลถึงซัก 70 80 ค่อยไปกดรับดีกว่าจ้า บางอาชีพก็ 60 ก็ใส่ได้แล้ว บางอาชีพก็ต้องเปลี่ยน Class2 ก่อน เช่น ธนูของเอล) ไอเทมเหล่านี้เมื่อไม่ต้องการแล้วสามารถขายทิ้งร้านได้ทันทีจ้า
      • ตัวอย่างไอเทม
      • จะเป็น Bound +9 Option 16
      • รับโค้ดต่างๆ และวิธีการเติม Code ได้ที่นี่
    • เมื่อเลเวล 150 มีกล่อง Item Code ให้กดรับ รับได้ไอดีละ 1 ครั้ง ข้างในจะมีกล่องเงิน 15M ไว้สำหรับทำเควสเปลี่ยนอาชีพ ใครรวยแล้วไม่ต้องรับก็ได้
    • สกิลมีขายทุกสกิลที่ Lorencia พิกัด ใกล้ๆ กับ NPC สรา้งม้าหลอด อยู่หลังร้านเหล้าด้านบน
    • เมื่อเลเวล 400 มีกล่อง Item Code ให้กดรับ รับได้ไอดีละ 1 ครั้ง ข้างในจะมีกล่องเงิน 30M ไว้สำหรับทำเควสเปลี่ยนอาชีพ ใครรวยแล้วไม่ต้องรับก็ได้
    • เปลี่ยน Class3 มอนสเตอร์ 20/20/20 และ Dark Elf ได้ทำการ ปรับลดดาเมจลง เพื่อเปลี่ยนได้ง่ายขึ้น
    • หลังจากนี้ก็เก็บเลเวลตามอัธยาศัยเลยจ้า
  • สำหรับผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรม add Line รับ Item Code ก็จะได้รับ อ่านต่อที่นี่
    • ตั๋วชุดทอง C1 ครบทุกชิ้นจ้า การคลิกขวาที่ชุดทองคือการย่อยชุดทิ้งนะคะ ชุดทอง C1 ไม่สามารถย่อยได้เพชรซ่อมชุดจ้า
  • สำหรับผู้ที่แชร์โพส คอมโบกับบัฟตอนสรา้งตัวพอดี เลเวลแปปเดียวก็ 400 แล้วจ้า อ่านรายละเอียดกิจกรรม
    • Pet Panda
    • Pink Panda Ring

สุดท้ายนี้ก็อยากจะฝากนิดนึงนะคะ ถึงจะเปิดเซิฟเวอร์มานานแล้วแต่ก็ต้องยอมรับว่าเซิฟเวอร์นี้ทำใหม่เกือบทั้งหมดเลยอาจมีปัญหากันบ้างก็สามารถเข้ามาแจ้งได้ค่ะ อะไรแก้ได้ก็จะแก้ค่ะ เสนอแนะอะไรทีมงานยินดีรับฟังค่ะ อาจจะมีการปรึกษากันโหวตกันเพื่อหาทางออกของเซิฟเวอร์ มีอะไรก็สามารถพูดคุยปรึกษากันได้ค่ะ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
Sign in to follow this  

• Create New...