Jump to content
Sign in to follow this  
CMนางฟ้า

Mu Helper

Recommended Posts

Mu Helper แนะนำวิธีการใช้งาน

• กดปุ่ม Z เพื่อตั้งค่า
  • กดปุ่ม Home เพื่อใช้งาน

ก่อนจะใช้ Mu Helper ทุกครั้ง ควรจะตั้งค่า Skill  ในช่อง คีย์ลัด Skill Imprint ก่อนทุกครั้งจ้า

• เมื่อตั้งเรียบร้อยก็กด กด Z เพื่อเรียกเมนูนี้ขึ้นมา

• จากนั้นก็ตั้งค่าตามคำอธิบายในเมนูต่างๆได้เลยจ้าในแต่ละอาชีพจะตั้งค่าไม่เหมือนกัน
  • ตัวอย่างเอลบัฟ

• เมื่อตั้งค่าเสร็จตรงนี้เรามาดู วิธีการตั้งค่าเก็บของ + เทคการเก็บของกันต่อเลยจ้า

#มิวเถื่อน #มิวออนไลน์ #มิวเปิดใหม่ #Muเถื่อน #Mu เถื่อนเปิดใหม่

เทคนิคการเก็บไอเทมเฉพาะที่ต้องการ

หากต้องการเก็บไอเทม ตัวอย่างเช่น Loch of Feather หรือขน C2 ให้เราพิมว่า Loch ก็เพียงพอให้เก็บไอเทมแล้วจ้า

ดังนั้นพิมตัวย่อก็ได้จ้า

Loch = ขน C2

Dark Hor = ยาม้า

Dark Ra = ยานก

Cres = ยันต์ตีคลุม C2

หากต้องการเก็บอาวุธเช่น 

อาวุธ Socket 3 รู สกิล โชคเท่านั้น ตัวอย่าง

Flameberge 3 รู โชค สกิล

เราก็จะใช้ตัวย่อ

Flameberge +Skill +Luck +Socket 3

เป็น Fl +S +L +S 3 

จุดสังเกตุก็คือชื่อจ้า

Fl = Flameberge

+S = Skill 

+L = Luck

+S 3 = Socket 3

+S 3 ยังสามารถกับการใช้หา Pentagram 3 รูด้วยจ้า

ยังไม่หมดเท่านี้

เราสามารถควบคุม Muhelper โดยให้หัวหน้าปาตี้เป็นคนควบคุมได้อีกด้วย

โดยใช้ปุ่ม Ctrl+S คลิกซ้ายลงที่พื้น

โดยเงื่อนไข สามาชิกในปาตี้ จะต้องกด ALT + คลิกขวาที่ชื่อหัวหน้าปาตี้ เป็นคนควบคุม

เป็นไงกันบ้างคะ พอเข้าใจไหม หากมีข้อสงสัยอะไรสามารถถามเพิ่มเติมได้ใน Inbox เลยจ้า

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
Sign in to follow this  

• Create New...